Sveinn á Litlalandi nýkjörinn formaður Félags Hrossabænda

Sveinn er hér ásamt Jennýju eiginkonu sinni.
Sveinn er hér ásamt Jennýju eiginkonu sinni.

Sveinn Steinarsson hrossabóndi og fyrrum útgerðarmaður frá Litlalandi í Ölfusi hefur verið kjörinn formaður Félags Hrossabænda. Sveinn var kjörinn formaður á aðalfundi félagsins síðastliðinn föstudag en formaður er kjörinn til þriggja ára í senn.

Sveinn rekur í dag hrossabúgarð á Litlalandi en hann hefur alfarið snúið sér að hrossaræktun eftir að hann seldi útgerð sína.

Í samtali við hestafréttir.is var Sveinn fullur tilhlökkunar fyrir nýja starfinu. „Starfið leggst vel í mig og hlakka ég til kynnast þeirra fjölmörgu verkefna sem frammundan eru. Mig langar að stuðla að meiri samvinnu í hestasamfélaginu, á því þurfum við að halda.“

Aðspurður um breytingar í starfi félagsins segist hann fyrst og fremst vilja meiri samstöðu innan þess.